|
|
|
Tin chính
Kết luận của Trưởng Ban Chỉ đạo Chuyển đổi số Sở Giao thông Vận tải tại cuộc họp đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, phương hướng triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 |
Thực hiện Kế hoạch thanh tra năm 2024 của Sở Giao thông vận tải được phê duyệt, ban hành tại Quyết định số 2993/QĐ-UBND ngày 19/12/2023 của Chủ tịch UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Thanh tra Sở đã tổ chức tiến hành thanh tra tại Công ty TNHH Một thành... |
Thực hiện tốt Kế hoạch số 164/KH-UBND, ngày 21/4/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về triển khai Đề án thúc đẩy hoạt động thanh toán không dùng tiền mặt trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế giai đoạn 2022 – 2025. |
| |
|
|
Khắc phục sạt lở đường Hồ Chí Minh và Quốc lộ 49 do mưa bão số 4 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 25/09/2016
Ngày 20/9, Chi cục Quản lý đường bộ 2.6 (Cục Đường bộ 2) cho biết, ảnh hưởng từ bão số 4 và những ngày mưa sau đó đã gây ra hàng chục điểm sạt lở, hư hỏng cầu trên tuyến đường Hồ Chí Minh nhánh Tây và Quốc lộ 49 đi qua địa bàn huyện A Lưới (Thừa Thiên Huế).
![](/UploadFiles/TinTuc/2016/9/25/a2(1).jpg)
Theo đó, tại tuyến đường Hồ Chí Minh nhánh Tây xuất hiện tình trạng sạt lở đất đá taluy dương nhiều vị trí, đặc biệt là từ xã A Roàng đến xã Hương Nguyên (Km378+000 đến Km412+500) làm ách tắc giao thông tại 16 điểm, lấp cống rãnh với khối lượng đất đá ước tính khoảng 6.000m3; sạt lở taluy âm và mái taluy 4 vị trí tại Km387, Km404 và Km406 làm xói lở, hư hỏng nhiều cống và nhiều đoạn rãnh dọc đá xây.
Riêng tuyến Quốc lộ 49 đất đá sạt lở taluy dương, tại Km75+050 tràn mặt đường làm tắc giao thông (cách thị tứ Bốt Đỏ 3Km); đất đá lấp nhiều đoạn rãnh dọc và cống thoát nước với khối lượng ước tính 300m3. Tình trạng sạt lở tuyến đường này còn làm hư hỏng nhiều cống thoát nước trên tuyến từ Km50+000 đến Km60+000, qua địa bàn 2 xã Hương Nguyên và Hồng Hạ.
Trong những ngày qua, Công ty Cổ phần Quản lý và Xây dựng đường bộ Thừa Thiên Huế đã phối hợp cùng Chi cục Quản lý đường bộ 2.6 và các đơn vị liên quan khẩn trương khắc phục và đã thông tuyến đường Hồ Chí Minh và Quốc lộ 49.
Ông Phan Thanh Hùng, Chánh văn phòng BCH PCTT&TKCN tỉnh cho biết, những ngày qua, nước sông Hương đục ngoài do trên địa bàn huyện Nam Đông đang triển khai các công trình thi công của hai dự án đường La Sơn - Nam Đông và đường cao tốc La Sơn - Túy Loan, làm đất đá bị nước mưa cuốn trôi xuống sông suối, đổ về dòng Tả Trạch. Cùng thời điểm, tuyến đường Hồ Chí Minh đi qua địa bàn xã A Roàng và Hương Nguyên cũng bị sạt lở làm đất, đá bị nước mưa cuốn trôi đổ về dòng Hữu Trạch, hai dòng này hợp lưu đổ xuống sông Hương. Theo Báo Thừa Thiên Huế Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 2.947.979 Truy cập hiện tại 773
|
|