|
|
|
Tin chính
Kết luận của Trưởng Ban Chỉ đạo Chuyển đổi số Sở Giao thông Vận tải tại cuộc họp đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, phương hướng triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 |
Thực hiện Kế hoạch thanh tra năm 2024 của Sở Giao thông vận tải được phê duyệt, ban hành tại Quyết định số 2993/QĐ-UBND ngày 19/12/2023 của Chủ tịch UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Thanh tra Sở đã tổ chức tiến hành thanh tra tại Công ty TNHH Một thành... |
Thực hiện tốt Kế hoạch số 164/KH-UBND, ngày 21/4/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về triển khai Đề án thúc đẩy hoạt động thanh toán không dùng tiền mặt trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế giai đoạn 2022 – 2025. |
| |
|
|
Giúp công nhân lao động nghèo trong ngành xây nhà “Mái ấm Công đoàn” năm 2014 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 10/10/2014
Thực hiện chủ trương của Liên đoàn Lao động tỉnh, chương trình phối hợp công tác giữa Lãnh đạo Sở và Ban Thường vụ Công đoàn ngành Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế năm 2014, về việc vận động cán bộ, CNVC-LĐ đóng góp và xin các nguồn tài trợ... giúp công nhân lao động nghèo trong ngành xây nhà “Mái ấm Công đoàn”.
Từ đầu năm đến nay 9/2014 Công đoàn ngành Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế đã khánh thành bàn giao 03 nhà “Mái ấm Công đoàn” cho các ông Trương Công Ếch, Đặng Ngọc Thảo, Nguyễn Sơn Nam, là công nhân lao động nghèo thuộc công ty cổ phần Xây Dựng Giao thông; công ty cổ phần Xe Khách; công ty cổ phần đường bộ I. Cả 3 ngôi nhà đều có kết cấu tường xây bờ lô, mái lợp tôn có đầy đủ cửa ngõ đã được bàn giao đưa vào sử dụng với tổng kinh phí mỗi nhà trên 100 triệu đồng (trong đó: Công đoàn GTVT-VN hỗ trợ 1 nhà20 triệu đồng; Công đoàn GTVT Hà Nội hỗ trợ 1 nhà 20 triệu đồng; CNVC-LĐ ngành GTVT-TTHuế đóng góp hỗ trợ 1 nhà 20 triệu đồng).
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/10/ma1(1).jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/10/MA2.jpg)
![](/UploadFiles/TinTuc/2014/10/10/MA3.jpg) Vp Công đoàn Ngành Giao thông Vận tải Thừa Thiên Huế. Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 2.947.979 Truy cập hiện tại 996
|
|