|
|
|
Tin chính
Kết luận của Trưởng Ban Chỉ đạo Chuyển đổi số Sở Giao thông Vận tải tại cuộc họp đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm, phương hướng triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024 |
Thực hiện Kế hoạch thanh tra năm 2024 của Sở Giao thông vận tải được phê duyệt, ban hành tại Quyết định số 2993/QĐ-UBND ngày 19/12/2023 của Chủ tịch UBND tỉnh Thừa Thiên Huế. Thanh tra Sở đã tổ chức tiến hành thanh tra tại Công ty TNHH Một thành... |
Thực hiện tốt Kế hoạch số 164/KH-UBND, ngày 21/4/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về triển khai Đề án thúc đẩy hoạt động thanh toán không dùng tiền mặt trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế giai đoạn 2022 – 2025. |
| |
|
|
THÔNG BÁO VỀ VIỆC CHUYỂN CÔNG TÁC ĐĂNG KIỂM PHƯƠNG TIỆN THỦY NỘI ĐỊA CHO CHI CỤC ĐĂNG KIỂM SỐ 13 THỰC HIỆN ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 05/06/2019
Được sự thống nhất chủ trương chuyển giao nhiệm vụ đăng kiểm phương tiện thủy nội địa của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế; ý kiến nhất trí tiếp nhận công tác đăng kiểm phương tiện thủy nội địa của Cục Đăng kiểm Việt Nam. Sở Giao thông vận tải sẽ chuyển giao nhiệm vụ đăng kiểm phương tiện thủy nội địa cho Chi cục Đăng kiểm số 13 thực hiện kể từ ngày 05/6/2019, gồm 02 thủ tục hành chính:
1. Cấp giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện thủy nội địa - Phương tiện đóng mới, hoán cải, sửa chữa phục hồi hoặc phương tiện đã đóng mà không có sự giám sát của đăng kiểm;
2. Cấp giấy chứng nhận an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường phương tiện thủy nội địa - Phương tiện đang khai thác.
Các thủ tục hành chính trên sẽ được tiếp nhận và trả kết quả tại Chi cục Đăng kiểm số 13 (Số 3 Phan Đình Phùng, Phường Vĩnh Ninh, Thành phố Huế; điện thoại số: 0234.3823691).
Vậy, Sở Giao thông vận tải trân trọng thông báo cho tổ chức, cá nhân liên hệ trực tiếp với Chi cục Đăng kiểm số 13 để được giải quyết./. Các tin khác
|
| |
|
| Thống kê truy cập Truy cập tổng 2.947.979 Truy cập hiện tại 4.659
|
|